Thứ Sáu, 17/05/2024 15:38:00 GMT+7
Bế mạc lớp Bồi dưỡng kiến thức, kỹ năng công nghệ thông tin chuyên sâu cho cán bộ, công chức cấp xã
Lượt xem: 204
Sáng 17/5, Sở Nội vụ phối hợp với Trung tâm Dữ liệu Công nghệ và Truyền thông tổ chức bế mạc Lớp bồi dưỡng kiến thức, kỹ năng công nghệ thông tin chuyên sâu cho 70 học viên là các cán bộ, công chức cấp xã trên địa bàn tỉnh.
![Anh-tin-bai](https://storage-vnportal.vnpt.vn/dkg-chinhquyen/1/quantritintuc/anh th2638515623569090909.jpg)
Toàn cảnh Lớp bồi dưỡng kiến thức, kỹ năng công nghệ thông tin chuyên sâu cho cán bộ, công chức cấp xã
Trong thời gian 5 ngày, từ 13/5 đến ngày 17/5/2024, các học viên sẽ được tiếp thu các chuyên đề: Các khái niệm cơ bản về máy tính; Cách sử dụng các phần mềm Microsoft; Đảm bảo an toàn thông tin mạng; Tổng quan về sử dụng Internet và sử dụng thư điện tử; Mã nguồn mở. Kết thúc lớp bồi dưỡng có 70/70 học viên được cấp giấy chứng nhận hoàn thành.
Đồng chí Lê Quy, Phó Giám đốc Sở Nội vụ trao chứng nhận cho các học viên
Lớp bồi dưỡng nhằm mục đích nâng cao kiến thức, kỹ năng chuyên sâu về công nghệ thông tin, giúp các cán bộ, công chức cấp xã hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao. Đây cũng là chương trình thuộc Kế hoạch số 648/KH-UBND ngày 06/10/2023 của UBND tỉnh Đắk Nông về việc bồi dưỡng cán bộ, công chức cấp xã và người hoạt động không chuyên trách ở thôn, buôn bon, tổ dân phố theo Chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới năm 2023.
Hạ Chúc